แม้ว่าสถานการณ์การแพร่ระบาดของไวรัสโคโรนา(โควิด-19) ในประเทศไทย จะคลี่คลายลงไป แต่ภาครัฐยังคงให้ประชาชนและหน่วยงานต่างๆ คงมาตรการการป้องกันอย่างต่อเนื่อง
เพื่อส่งต่อความห่วงใยไปยังบุคลาการทางการแพทย์ และผู้ที่ปฏิบัติหน้าที่ในการคัดกรองประชาชน ในช่วงที่ยังมีการระบาดของไวรัสโคโรนา(โควิด-19)
บริษัท ดอยคำผลิตภัณฑ์อาหาร จำกัด ได้จัดทำหน้ากากป้องกันละอองเชื้อโรค (Face Shield) อุปกรณ์สำคัญในช่วงของสถานการณ์การระบาดของไวรัสโคโรนา(โควิด-19) มอบให้กับบุคลากรทางการแพทย์ รวมถึงสถานพยาบาลและจุดคัดกรอง เพื่อใช้ในการปฏิบัติหน้าที่ได้อย่างมั่นใจและปลอดภัย ภายใต้โครงการ “เราไม่ทิ้งกัน…ดอยคำไม่ทิ้งคุณ”
โดยมีพนักงานจาก โรงงานหลวงอาหารสำเร็จรูปที่ ๑ (ฝาง) จ.เชียงใหม่ โรงงานหลวงอาหารสำเร็จรูปที่ ๒ (แม่จัน) จ.เชียงราย โรงงานหลวงอาหารสำเร็จรูปที่ ๓ (เต่างอย) จ.สกลนคร และสำนักงานใหญ่ ราชเทวี ร่วมมือร่วมใจกันจัดทำ รวมทั้งสิ้นจำนวน ๒,๐๐๐ ชุด
สำหรับโรงงานหลวงอาหารสำเร็จรูปที่ ๑ (ฝาง) จ.เชียงใหม่ ส่งมอบหน้ากากป้องกันละอองเชื้อโรค (Face Shield) ให้แก่ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านยาง โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลแม่งอนกลาง กู้ภัยองค์การบริหารส่วนตำบลแม่งอน โรงพยาบาลแม่อาย โรงพยาบาลฝาง โรงพยาบาลไชยปราการ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลแม่ข่า
โรงงานหลวงอาหารสำเร็จรูปที่ ๒ (แม่จัน) จังหวัดเชียงราย ส่งมอบให้แก่ ด่านตรวจกิ่วทัพยั้ง สถานีภูธรแม่จัน โรงพยาบาลแม่จัน สำนักงานสาธารณสุขอำเภอแม่จัน กู้ภัยทัพยั้งแม่จัน เทศบาลตำบลป่าซาง ด่านตรวจถ้ำปลา หมวดลาดตระเวนหน่วยเฉพาะกิจกรมทหารม้าที่ ๒ ด่านตรวจกิ่วทัพยั้ง สถานีตำรวจแม่จัน สถานีอนามัยพระราชทาน
![](https://www.doikham.co.th/wp-content/uploads/2020/06/-๒-แม่จัน-จ.เชียงราย-มอบหน้ากากป้องกันละอองเชื้อโรค-01-2-e1591688120101.jpg)
![](https://www.doikham.co.th/wp-content/uploads/2020/06/โรงงานหลวงอาหารสำเร็จรูปที่-๒-แม่จัน-จ.เชียงราย-มอบหน้ากากป้องกันละอองเชื้อโรค-1.jpg)
![](https://www.doikham.co.th/wp-content/uploads/2020/06/-๒-แม่จัน-จ.เชียงราย-มอบหน้ากากป้องกันละอองเชื้อโรค-3-1-e1591688385708.jpg)
![](https://www.doikham.co.th/wp-content/uploads/2020/06/โรงงานหลวงอาหารสำเร็จรูปที่-๒-แม่จัน-จ.เชียงราย-มอบหน้ากากป้องกันละอองเชื้อโรค-4.jpg)
![](https://www.doikham.co.th/wp-content/uploads/2020/06/-๒-แม่จัน-จ.เชียงราย-มอบหน้ากากป้องกันละอองเชื้อโรค-5-e1591688867116.jpg)
โรงงานหลวงอาหารสำเร็จรูปที่ ๓ (เต่างอย) จ.สกลนคร ส่งมอบให้แก่ โรงพยาบาลเต่างอย โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านหนองไผ่ และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านโพนปลาโหล
![](https://www.doikham.co.th/wp-content/uploads/2020/06/-๓-เต่างอย-จ.สกลนคร-มอบหน้ากากป้องกันละอองเชื้อโรค01-e1591689029614.jpg)
![](https://www.doikham.co.th/wp-content/uploads/2020/06/โรงงานหลวงอาหารสำเร็จรูปที่-๓-เต่างอย-จ.สกลนคร-มอบหน้ากากป้องกันละอองเชื้อโรค.jpg)
ขณะที่ สำนักงานใหญ่ ส่งมอบให้กับโรงพยาบาลกลาง โรงพยาบาลเจริญกรุงประชารักษ์ สำนักการแพทย์ กรุงเทพมหานคร โรงพยาบาลตากสิน
![](https://www.doikham.co.th/wp-content/uploads/2020/06/-แก่-โรงพยาบาลกลาง-e1591689459571.jpg)
![](https://www.doikham.co.th/wp-content/uploads/2020/06/-สำนักการแพทย์-กรุงเทพมหานคร-1-e1591689399862.jpg)
![](https://www.doikham.co.th/wp-content/uploads/2020/06/มอบผลิตภัณฑ์และหน้ากากป้องกันละอองเชื้อโรค-แก่-โรงพยาบาลตากสิน.jpg)
![](https://www.doikham.co.th/wp-content/uploads/2020/06/-e1591689659623.jpg)
![](https://www.doikham.co.th/wp-content/uploads/2020/06/มอบผลิตภัณฑ์ให้โรงพยาบาลสิรินธร.jpg)
บริษัท ดอยคำผลิตภัณฑ์อาหาร จำกัด ขอขอบคุณบุคลากรทางการแพทย์ ซึ่งเปรียบเสมือนแนวหน้าในการดูแลรักษาผู้ป่วย และเจ้าหน้าที่หน่วยคัดกรอง ผู้ซึ่งเสียสละและเสี่ยงต่อการติดเชื้อโรค ดอยคำหวังเป็นอย่างยิ่งว่าเราคนไทยจะร่วมมือร่วมใจกัน เพื่อหยุดการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรนา(โควิด-19) แล้วเราจะก้าวผ่านวิกฤตได้ในเร็ววันนี้